
KISWAHILI  

KAZI YA ZIADA KIDATO CHA 3 

SARUFI 

 Ukitumia Kiswahili kitukuzwe Kidato cha 3, soma na ufanye  zoezi la 

i. Unganifu katika ukurasa wa 22- 1,2 na 3 

ii. Virejeshi uk wa 24 (1) na uk 25(1,2) 

FASIHI ANDISHI 

1. Nilikupata wapi? Mahututi! 

i. Eleza muktadha wa dondoo hili                                               (alama 4) 

ii. Bainisha mbinu mbili  za kimuundo zilizomo kwenye dondoo  (alama 2) 

iii. Eleza toni ya msomaji                                                        (alama2) 

iv. Jadili changamoto alizopitia msemewa wa maneno haya   (alama 12) 

 

2. Mwanamke ni kiumbe wa kukandamizwa. Thibitisha ukweli wa kauli hii  

kwa hoja kumi ukirejelea tamthilia ya Bembea ya Maisha (alama 20) 

 


